LỚP 12C14 HẢI HẬU A
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 12C14,hãy đăng kí để có thể trở thành thành viên của diễn đàn hoặc đăng nhập nếu bạn đã có tài khoản
LỚP 12C14 HẢI HẬU A
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 12C14,hãy đăng kí để có thể trở thành thành viên của diễn đàn hoặc đăng nhập nếu bạn đã có tài khoản
LỚP 12C14 HẢI HẬU A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum lớp 12C14 Hải Hậu A Khóa 2007-2008

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp 12C14 trường THPT A Hải Hậu -Nam Định . Chúc các bạn có một năm mới an khang - thịnh vượng
Latest topics
» hack aoe pro - dành cho những game thủ đam mê hack
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeWed May 11, 2011 11:57 am by tungpx

» cờ-líp sốc nè:
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 1:56 pm by doandanh90aob

» ko xem hơi phí
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeSun Apr 24, 2011 1:38 pm by doandanh90aob

» buzz music
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeThu Feb 17, 2011 10:02 am by doandanh90aob

» Game chim cách cụt
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 9:14 pm by Admin

» anh em C to cùng báo danh nào
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeTue Jan 11, 2011 6:52 pm by nhungoc.mafia90

» Chơi guitar bằng điện
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeFri Jan 07, 2011 12:51 pm by seafer.no1

» Chó nhảy-vip vip
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeWed Dec 29, 2010 11:12 am by Admin

»  Bí quyết quay cóp:Tuyệt học võ công thời sinh viên.
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeMon Dec 27, 2010 5:45 pm by Admin

» Đêm nay Bác không ngủ - (thơ chế)
Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeMon Dec 27, 2010 5:41 pm by Admin

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

Điểm tựa của niềm tin

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Phó chủ tịch tỉnh
Phó chủ tịch tỉnh
Admin

Điểm tựa của niềm tin Empty
Bài gửiTiêu đề: Điểm tựa của niềm tin   Điểm tựa của niềm tin Icon_minitimeSat Oct 23, 2010 9:08 am

“Đừng bao giờ đánh mất niềm tin! Giá trị và ý nghĩa thật sự của niềm tin là điều quan trọng nhất,luôn cần đồng hành với bạn.”
- Khuyết danh

Trong cuộc sống, có những lúc chúng ta phải đối đầu với những khó khăn, thử thách và vất vả tinh thần. Dù mỗi người có một cách ứng phó khác nhau nhưng chắc chắn có điều khác biệt rất lớn giữa một người có niềm tin và một người phó mặc đời mình cho số phận. Trong khó khăn, nếu bạn không có niềm tin, đổ lỗi cho người khác, đổ lỗi cho hoàn cảnh hay tự cho mình là một người kém may mắn, thì bạn chỉ càng làm cho mình đuối sức, bế tắc, vất vả hơn. Ngược lại, niềm tin vào bản thân và cuộc sống sẽ là sức mạnh to lớn giúp bạn vượt qua được nhưng khó khăn một cách nhẹ nhàng hơn nhiều.

Niềm tin là một trong những điều quý giá nhất của con người. Mỗi ngày trôi qua có thể là một niềm vui, nhưng đồng thời cũng có thể đem đến cho bạn nỗi buồn và những điều không mong đợi. Cuộc sống vốn là như thế-với tất cả mọi người chứ không chỉ riêng ai. Vậy thì bạn đừng tìm lý do để cho phép mình xuống tinh thần, từ bỏ hay buông xuôi. Một khi bạn sống mà không có niềm tin về bản thân, về con người và cuộc sống thì bạn sẽ mãi còn ngụp lặn trong những suy nghĩ tiêu rực, sẽ lãng phí những khoảnh khắc đầy ý nghĩa của cuộc sống một cuộc sống mà bạn vốn có thể làm được rất nhiều những điều mình hằng mơ ước.

Điểm tựa của niềm tin gồm những câu chuyện ý nghĩa về nghị lực vượt lên thử thách, về niềm tin của con người đối với bản thân và những điều tốt đẹp của cuộc sống.

Qua từng câu chuyện, chúng ta sẽ nhận ra rằng- một khi có niềm tin - tất cả mọi người đều có khả năng vượt qua khó khăn, nghịch cảnh của cuộc sống. Đả đang phải đối diện với thử thách nghiệt ngã đến đâu chẳng nữa, bạn hãy tin rằng cuộc sống luôn còn những cơ hội cho bạn và khả năng của con người là không có giới hạn. Hơn nữa, bạn không đơn độc một mình. Bên cạnh bạn luôn có những bàn tay sẵn sàng nâng đỡ, còn có những tấm lòng chia sẻ và cả những ký ức đẹp của cuộc sống.

Đó chính là những điểm tựa quý giá, mang đến cho bạn nguồn động viên và

sức mạnh tinh thần lớn lao.
Mong rằng tập sách sẽ là người bạn truyền cảm hứng, chia sẻ và đồng hành với bạn trong cuộc sống.
-Eirst News

Download:
Download Here
https://lop12c14.forumvi.com

Điểm tựa của niềm tin
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» kỉ niệm trường THPT
» Kỉ niệm trường THPT A